• dichvuluat
Tin nhiều người đọc
Giải thưởng quốc tế
gt 2
gt 3
gt 5
Hình ảnh hoạt động
  • Luật Trí Tâm
  • Ảnh thông tin
  • Ảnh hoạt động
Dịch vụ chính
Dịch vụDịch vụ cấp sổ đỏ

Tai nạn giao thông phải điều trị tại bệnh viện có được hưởng chế độ ốm đau không?

Chồng tôi bị tai nạn giao thông phải điều trị tại bệnh viện. Vậy, chồng tôi có được hưởng chế độ ốm đau không?
Trả lời:
tai nan giao thong co duoc huong che do om dau
Khoản 1 Điều 22 Luật Bảo hiểm xã hội quy định về điều kiện hưởng chế độ ốm đau như sau: “Bị ốm đau, tai nạn rủi ro phải nghỉ việc và có xác nhận của bộ y tế.
Trong trường hợp ốm đau, tai nạn phải nghỉ việc do tự hủy hoại sức khỏe, do say rượu hoặc sử dụng ma túy, chất gây nghiện khác thì không được hưởng chế độ ốm đau”.
Như vậy, nếu chồng bạn  có tham gia bảo hiểm xã hội mà không thuộc trường hợp tai nạn do tự hủy hoại sức khỏe, do say rượu hoặc  sử dụng ma túy, chất gây nghiện khác thì chồng bạn được hưởng chế độ ốm đau.


Quý khách hàng vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi:

CÔNG TY TNHH LUẬT TRÍ TÂM

Địa chỉ: Phòng 917 - CT3 - Eco Green City, 286 Nguyễn Xiển, Tân Triều, Thanh Trì, Hà Nội
Điện thoại:  024 3858 3535
Hotline: 0963 116 488 Hoặc 024 2211 3939

Email: luattritam1@gmail.com
      

Gửi liên hệ cho chúng tôi